Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa
na Wilaya zake

“TMA

TANZANIA METEOROLOGICAL AUTHORITY

MWELEKEO WA MSIMU WA MVUA ZA MASIKA (MACHI - MEI), 2024 KWA MKOA WA KUSINI PEMBA
Umetolewa: 22/02/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa msimu wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi - Mei, 2024; athari na ushauri kwa sekta
mbalimbali katika mkoa wa Kusini, Pemba na wilaya zake:

(1) Ngazi ya Mkoa
() (b)

N N
Mvua (mm)
: [1832-947
. [ 948 - 1,062
Kielelezo I 1,063 - 1,177
[7] Wastani hadi juu ya wastani

Kielelezo 1: (a) Mwelekeo wa msimu wa Masika, 2024 kwa mkoa wa Kusini, Pemba. (b) Ramani inayoonesha wastani wa muda
mrefu wa mvua za msimu wa Masika katika sehemu mbalimbali za mkoa wa Kusini, Pemba. Angalizo: Wastani wa muda mrefu
(miaka 30) wa mvua za mwezi Machi hadi Mei, mabadiliko ya mvua kati ya mwaka mmoja na mwingine yamezingatiwa.

Dondoo
() Hali ya El Nifio inayoendelea kwa sasa katika Bahari ya Pasifiki inatarajiwa kupungua nguvu hususan tunapoelekea katika
msimu wa mvua za Masika, 2024.
(i)  Kwa ujumla mvua za Wastani hadi Juu ya Wastani zinatarajiwa katika maeneo mengi ya mkoa wa Kusini, Pemba.
(i) Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya nne ya mwezi Februari, 2024.
(iv)  Mvua zinatarajiwa kuisha kati ya wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Mei, 2024.
(v)  Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2024.

Mvua za msimu wa Masika, 2024
Kwa ujumla mvua zinatarajiwa kuwa za Wastani hadi Juu ya Wastani katika maeneo mengi ya wilaya za mkoa wa Kusini, Pemba.

Angalizo:
Izingatiwe kuwa matukio ya vipindi vya mvua kubwa yanaweza kujitokeza katika msimu huu wa Masika, 2024

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI -

MEI), 2024 KWA WILAYA YA CHAKE CHAKE

Umetolewa: 22/02/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi-Mei, 2024; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika wilaya ya Chake Chake.

Kisiwa cha Pemba

Wilaya ya Chake Chake

A

Kielelezo
[ Wastani hadi Juu ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Masika (Machi-Mei), 2024 kwa wilaya ya
Chake Chake, Pemba.

Dondoo muhimu

(). Mvua za Wastani hadi Juu ya Wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Chake Chake.
(i).  Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya nne ya mwezi Februari
2024.
(ii).  Mvua zinatarajiwa kuisha kati ya wiki ya tatu na ya nne ya
mwezi Mei, 2024.
(iv). Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,

kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mvua za msimu wa Masika, 2024 kwa wilaya ya Chake
Chake

Zitaanza: Wiki ya nne ya Februari, 2024.
Zitaisha: Kati ya wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Mei, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwva kuwa za
Wastani hadi Juu ya Wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua
katika miezi ya Machi-Mei kwa wilaya ya Chake Chake ni kati ya
milimita 830 hadi 1180.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Machi,
2024.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2024.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa nyingi na zenye mtawanyiko
mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

Matokeo
(). Wadudu wabharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo na
mazao yanayoambatana na mvua nyingi yanaweza kujitokeza.
(ii). Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko vinaweza
kujitokeza na kuathiri mazao pamoja na miundombinu ya kilimo.
(ii). Upatikanaji wa chakula kwa mazao ya baharini unatarajiwa
kuwa wa kuridhisha.

Ushauri

(). Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na kuchagua
mbegu na mazao sahihi.

Wakulima wa mwani wanashauriwa kulima mwani kwenye maji
ya kina kirefu ili kuondokana na athari za maji ya mvua
yanayokuwa yanaingia baharini.

Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maji
shambani, mmomonyoko na upotevu wa rutuba, vinashauriwa.
Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaji ili
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya
baadae.

Wavuvi wanashauriwa kuimarisha miundombinu ya uhifadhi wa
mazao ya baharini yakivemo maghala ya baridi.

(ii).

(i)
(iv).

(v)-

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.iz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MASIKA (MACHI — MEI), 2024 KWA WILAYA YA MKOANI
Umetolewa: 22/02/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Masika katika kipindi cha Machi-Mei, 2024; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika wilaya ya Mkoani

Kisiwa cha Pemba

Wilaya ya Mkoani

Kielelezo
1 Wastani hadi Juu ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Masika (Machi-Mei), 2024 kwa wilaya ya
Mkoani, Pemba.

Dondoo muhimu

(). Mvua za Wastani hadi Juu ya Wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Mkoani.
(i).  Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya nne ya mwezi Februari
2024.
(ii).  Mvua zinatarajiwa kuisha kati ya wiki ya tatu na ya nne ya
mwezi Mei, 2024.
(iv). Wakulima wanashauriwa kuandaa mashamba, kupanda,

kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na

kuchagua mbegu na mazao sahihi.

Mvua za msimu wa Masika, 2024 kwa wilaya ya
Mkoani

Zitaanza: Wiki ya nne ya Februari, 2024.
Zitaisha: Kati ya wiki ya tatu na ya nne ya mwezi Mei, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
Wastani hadi Juu ya Wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua
katika miezi ya Machi-Mei kwa wilaya ya Mkoani ni kati ya milimita
940 hadi 1180.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Machi,
2024.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi vya ukavu
vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa Masika, 2024.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa nyingi na zenye mtawanyiko
mzuri katika maeneo mengi ukilinganisha na Masika iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi

Matokeo
(iv). Wadudu waharibifu na mlipuko wa magonjwa ya mifugo na
mazao yanayoambatana na mvua nyingi yanaweza kujitokeza.
(v). Vipindi vya unyevu wa kuzidi kiasi pamoja na mafuriko vinaweza
kujitokeza na kuathiri mazao pamoja na miundombinu ya kilimo.
(vi). Upatikanaji wa chakula kwa mazao ya baharini unatarajiwa
kuwa wa kuridhisha.

Ushauri

(vi). Wakulima wanashauriwva kuandaa mashamba, kupanda,
kupalilia na kutumia pembejeo husika kwa wakati na kuchagua
mbegu na mazao sahihi.

Wakulima wa mwani wanashauriwa kulima mwani kwenye maji
ya kina kirefu ili kuondokana na athari za maji ya mvua
yanayokuwa yanaingia baharini.

Matumizi sahihi ya mbinu bora na teknolojia za kuzuia maiji
shambani, mmomonyoko na upotevu wa rutuba, vinashauriwa.
Wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za ufugaji ili
kutunza malisho na kuvuna maji ya mvua kwa matumizi ya
baadae.

Wavuvi wanashauriwa kuimarisha miundombinu ya uhifadhi wa
mazao ya baharini yakiwemo maghala ya baridi.

(vii).

viii).

(ix).

(%)-

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.iz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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